โรงฉัน
![โรงฉัน วัดชัยชนะสงคราม อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา](http://www.watchai.org/images/column_1298553109/Picture 085.jpg)
โรงฉัน
ดำเนินการก่อสร้างหอฉัน (โรงครัว) เมื่อปี พ.ศ. 2532 ลักษณะเป็นอาคารชั้นเดียว ขนาด 16 x 24 เมตร งบประมาณการก่อสร้างทั้งสิ้นเป็นเงิน 403,300.- บาท ปัจจุบันทางวัดได้ใช้อาคารหลังนี้เป็นที่ทำศาสนกิจทุก ๆ วันพระและเป็นที่สำหรับ ฉันเช้า-ฉันเพลน เป็นประจำทุก ๆ วัน หาก ท่านนำอาหารมาที่วัด ก็ให้แวะ้มาร่วมถวายที่อาคารโรงฉันหลังนี้